Story Board ปราสาทภูเพ็ก ตำนานที่จับต้องได้
เริ่มต้นเรื่องเป็นฉากในห้องเรียนวิชาประวัติศาสตร์ท้องถิ่น เด็กถามคุณครูว่าจังหวัดของเรามีปราสาทขอมที่น่าสนใจหรือไม่ คุณครูก็เล่าเรื่องราวของปราสาทภูเพ็ก ให้เด็กๆฟังอย่างน่าสนใจ
![](http://www.yclsakhon.com/images/sub_1602997624/Slide01.jpg)
![](http://www.yclsakhon.com/images/sub_1602997624/Slide02.jpg)
![](http://www.yclsakhon.com/images/sub_1602997624/Slide03.jpg)
![](http://www.yclsakhon.com/images/sub_1602997624/Slide04.jpg)
![](http://www.yclsakhon.com/images/sub_1602997624/Slide05.jpg)
![](http://www.yclsakhon.com/images/sub_1602997624/Slide06.jpg)
![](http://www.yclsakhon.com/images/sub_1602997624/Slide07.jpg)
![](http://www.yclsakhon.com/images/sub_1602997624/Slide08.jpg)
![](http://www.yclsakhon.com/images/sub_1602997624/Slide09.jpg)
![](http://www.yclsakhon.com/images/sub_1602997624/Slide10.jpg)
![](http://www.yclsakhon.com/images/sub_1602997624/Slide11.jpg)
![](http://www.yclsakhon.com/images/sub_1602997624/Slide12.jpg)
![](http://www.yclsakhon.com/images/sub_1602997624/Slide13.jpg)
![](http://www.yclsakhon.com/images/sub_1602997624/Slide14.jpg)
![](http://www.yclsakhon.com/images/sub_1602997624/Slide15.jpg)
![](http://www.yclsakhon.com/images/sub_1602997624/Slide16.jpg)
![](http://www.yclsakhon.com/images/sub_1602997624/Slide17.jpg)
![](http://www.yclsakhon.com/images/sub_1602997624/Slide18.jpg)
![](http://www.yclsakhon.com/images/sub_1602997624/Slide19.jpg)
![](http://www.yclsakhon.com/images/sub_1602997624/Slide20.jpg)
![](http://www.yclsakhon.com/images/sub_1602997624/Slide21.jpg)
![](http://www.yclsakhon.com/images/sub_1602997624/Slide22.jpg)
![](http://www.yclsakhon.com/images/sub_1602997624/Slide23.jpg)
![](http://www.yclsakhon.com/images/sub_1602997624/Slide24.jpg)
![](http://www.yclsakhon.com/images/sub_1602997624/Slide25.jpg)
![](http://www.yclsakhon.com/images/sub_1602997624/Slide26.jpg)
![](http://www.yclsakhon.com/images/sub_1602997624/Slide27.jpg)
![](http://www.yclsakhon.com/images/sub_1602997624/Slide28.jpg)
![](http://www.yclsakhon.com/images/sub_1602997624/Slide29.jpg)
![](http://www.yclsakhon.com/images/sub_1602997624/Slide30.jpg)
![](http://www.yclsakhon.com/images/sub_1602997624/Slide31.jpg)
![](http://www.yclsakhon.com/images/sub_1602997624/Slide32.jpg)
![](http://www.yclsakhon.com/images/sub_1602997624/Slide33.jpg)
![](http://www.yclsakhon.com/images/sub_1602997624/Slide34.jpg)
![](http://www.yclsakhon.com/images/sub_1602997624/Slide35.jpg)
![](http://www.yclsakhon.com/images/sub_1602997624/Slide36.jpg)
![](http://www.yclsakhon.com/images/sub_1602997624/Slide37.jpg)
![](http://www.yclsakhon.com/images/sub_1602997624/Slide38.jpg)
![](http://www.yclsakhon.com/images/sub_1602997624/Slide39.jpg)
![](http://www.yclsakhon.com/images/sub_1602997624/Slide40.jpg)
![](http://www.yclsakhon.com/images/sub_1602997624/Slide41.jpg)
ตบท้ายด้วย Solar Calendar Skywalk หนึ่งเดียวในประเทศไทย ถ้าฝันนี้เป็นจริง
![](http://www.yclsakhon.com/images/sub_1602997624/Slide42.jpg)